Ef þú ert tanndreifingaraðili, rannsóknarstofueigandi eða frumkvöðull í lækningatækjum sem ætlar að setja þitt eigið vörumerki af innri munnskanna, hefur þú líklega staðið frammi fyrir ruglingslegum markaði. Margir framleiðendur segjast bjóða upp á OEM / ODM þjónustu, en getu þeirra, gæði og verð eru mjög mismunandi.
Vandamálið er að ef þú velur rangan samstarfsaðila getur það seinkað sjósetningu þinni um mánuði, læst þig í lélegum gæðum eða skilið þig eftir með falinn kostnað sem eyðileggur framlegð þína. Tannlæknastofa sem kaupir skanna er ekki það sama og dreifingaraðili sem útvegar 100 einingar til að selja undir eigin vörumerki.
Þessi handbók sýnir ekki bara hverja verksmiðju sem segist búa til munnskannar. Þess í stað gefur það þér hagnýtan, skref-fyrir-skref ramma til að meta framleiðendur, skilja kostnaðaruppbyggingu, fletta í gegnum vottunarkröfur og forðast algengar gildrur-svo þú getir sett á markað arðbært vörumerki einkamerkjaskanna.
Af hverju 2026 er rétti tíminn til að koma þínu eigin vörumerki á markað
Tannlæknaiðnaðurinn hefur lokið umskiptum sínum. Stafræn vinnuflæði eru ekki lengur að „koma fram“-það er staðall umönnunar í endurnýjun, tannréttingum og ígræðslu tannlækningum. Og í miðju þessa verkflæðis er innri munnskanna.
Markaðstækifæri í hnotskurn:
| Mæling | Gildi |
|---|---|
| Alheimsmarkaður fyrir munnskanna (2025) | ~845 milljónir dollara |
| Áætluð markaðsstærð (2032) | ~1,87 milljarðar dala |
| CAGR (2025–2032) | 12.05% |
| Tann 3D skannar markaður (2025) | ~850 milljónir dollara |
| Áætluð markaðsstærð (2031) | ~1,28 milljarðar dala |
Fyrir tanndreifingaraðila, rannsóknarstofueigendur og frumkvöðla í lækningatækjum hefur spurningin breyst. Það er ekki lengurefþú ættir að fara inn á markaðinn fyrir munnskanna-sem er þaðhvernigþú getur gert það með hagnaði.
Sannfærandi svarið árið 2026?Settu þitt eigið vörumerki á markað í gegnum OEM eða einkamerkjaframleiðslusamstarf.
Hér er reikningurinn sem knýr þá niðurstöðu. Stofnað innan munnskannar vörumerki-3Shape TRIOS, iTero Element, Medit i700, venjulega smásölu milli kl.$10.000 og $25.000eftir framlegð dreifingaraðila og útsvar. Sama vélbúnaðinn, fengin beint frá OEM framleiðanda, er hægt að landa fyrir vel undir$4.000 FOB(Frítt um borð). Þessi þáttur-$6.000 til $20.000 á einingu-er framlegðartækifærið sem gerir einkamerkingar sannfærandi.
Íhugaðu raunverulega atburðarás. Á Indlandi getur dreifingaraðili með net 300+ tannlæknastofnana boðið upp á sína eigin einkamerkjaskanni á $7.000–9.000, undirverði 3Shape á $18.000 en heldur samt heilbrigðri 40–50% framlegð. Með u.þ.b300.000 skráðir tannlæknarog~30.000 tannlæknastofurá Indlandi, og skarpskyggni innan munnskanna eykst úr undir 3% árið 2020 í áætlað 12–18% í einkarekstri í þéttbýli árið 2026, er magntækifærið umtalsvert.
Gagnaheimildir: Áætlanir markaðsrannsókna og greiningarskýrslur iðnaðar frá 2025–2026 sem fjalla um markaði fyrir stafræna tanngreiningu og þrívíddarskönnunarbúnað.
Þrjár framleiðslulíkön - Hver passar við fyrirtæki þitt?
Hugtökin í kringum framleiðslusamstarf geta verið ruglingsleg. Aðgreiningin skiptir máli-hvert líkan hefur verulega mismunandi hagfræði, MOQs og tímalínur.
Einkamerki / White Label - Einfaldasta færslan
Hvað það er:Merkið þitt prentað á núverandi framleiðslulíkani. Framleiðandinn sér um allt-hönnun, verkfræði, framleiðslu og hugbúnað. Þú gefur vörumerkið.
- Tími til að markaðssetja:Hraðast (4-6 vikur)
- MOQ:Venjulega 20–50 einingar
- Kostnaðarálag:10–15% umfram heildsölu
- Verkfæragjald: $0
- Aðgreining:Lágmarks-vörumerki og umbúðir eingöngu
Best fyrir:Nýir þátttakendur sem prófa eftirspurn á markaði, litla dreifingaraðila eða starfshætti með takmarkað fjármagn til birgða.
Létt OEM - vörumerki þitt, verksmiðjuvettvangur
Hvað það er:Vöruheitið þitt, sérsniðinn litur á hlífinni, sérsniðnar umbúðir og notendahandbækur-allt byggt á núverandi skannaarkitektúr verksmiðjunnar.
- Tími til að markaðssetja:8–12 vikur
- MOQ:Venjulega 50–100 einingar
- Kostnaðarálag:15–25% umfram heildsölu
- Verkfæragjald:Einu sinni $3.000–6.000
- Aðgreining:Miðlungs-sjónræn aðgreining, vörumerki þitt
Best fyrir:Staðgaðir dreifingaraðilar með núverandi viðskiptavinahópa sem vilja byggja upp vörumerkjaviðurkenningu án mikils fjármagnskostnaðar.
Fullur OEM - sérsniðinn vélbúnaður
Hvað það er:Sérhannað ytra hlíf með einstakri rúmfræði, vörumerki þínu í gegn og umtalsverða sjónræna aðgreiningu frá verksmiðjustöðluðum gerðum.
- Tími til að markaðssetja:4–5 mánuðir
- MOQ:Venjulega 200+ einingar
- Kostnaðarálag:25–35% umfram heildsölu
- Verkfæragjald:Einu sinni $12.000–25.000
- Aðgreining:Hátt-einstakt vöruútlit, sönn vörumerki
Best fyrir:Stærri dreifingaraðilar með rótgróin vörumerki sem leita eftir þýðingarmikilli aðgreiningu á samkeppnismörkuðum.
ODM (Original Design Manufacturing) - Sameiginleg vöruþróun
Hvað það er:Samvinnuhönnun með-verksmiðjunni sérsniðnum vélbúnaðarmerkjum, sérsniðinni rúmfræði skannienda, hugsanlega sérsniðna hugbúnaðareiginleika og samþætta skýjaþjónustu.
- Tími til að markaðssetja:6+ mánuðir
- MOQ:Venjulega 500+ einingar
- Kostnaðarálag:30–50% umfram heildsölu
- Þróunaráætlun:Einu sinni $80.000–200.000
- Aðgreining:Hámarks-einstök vara, séreiginleikar
Best fyrir:Þroskuð vörumerki með árlega sölu upp á 1,000+ einingar sem leitast eftir markaðsleiðtoga og fullri vöruaðgreiningu.
Hagnýt athugun:Flestir dreifingaraðilar ættu að byrja með einkamerki eða létt OEM. True ODM er sjaldan réttlætanlegt efnahagslega undir 1.000 einingar á ári. Að byrja með lægra MOQ líkan gerir þér kleift að sannreyna eftirspurn á markaði áður en þú leggur í verulegt fjármagn.
Hvernig á að meta tannskannaframleiðanda - The Critical Dimensions
Að velja réttan framleiðsluaðila er mikilvægasta ákvörðunin sem þú tekur. Hér eru stærðirnar sem aðgreina hæfa samstarfsaðila frá erfiðum.
1. Vottanir - Ósamningshæfar kröfur
Án viðeigandi vottorða er ekki hægt að selja vöruna þína á löglegan hátt á skipulegum mörkuðum. Þetta eruekki samningsatriðikröfur, ekki valfrjálsir gátreitir.
| Vottun | Hvað það nær yfir | Hvers vegna það skiptir máli |
|---|---|---|
| ISO 13485:2016 | Gæðastjórnun lækningatækja | Oft forsenda innflutnings |
| CE-merki (MDR 2017/745) | Reglugerð ESB um lækningatæki | Nauðsynlegt fyrir alla evrópska markaði |
| FDA skráning | Bandarísk stofnunarskráning | Nauðsynlegt fyrir bandarískan markaðsaðgang |
| NMPA skráning | Kína samþykki fyrir lækningatæki | Sterk vísbending um framleiðslugæði |
| IEC 60601-1 | Öryggi raftækja til lækninga | Mikilvægur öryggisstaðall |
Helstu spurningar til að spyrja hvern framleiðanda:
- Getur þú útvegað núverandi afrit af öllum skírteinum strax?
- Eru vottanir í nafni verksmiðjunnar eða nafni verslunarfyrirtækis?
- Ertu með heildar tækniskrána (IEC 60601 prófunarskýrslur, áhættustjórnunarskjöl, lífsamrýmanleikagögn) tiltæk?
Rauður fáni:Framleiðandi sem getur ekki strax veitt núverandi, sannanleg vottorð. Lögmætir framleiðendur viðhalda þessum skjölum og láta þau í té.
2. R&D og tæknileg hæfni
Fyrir utan vottanir, leitaðu að raunverulegri verkfræðidýpt. Margir „framleiðendur“ eru einfaldlega samsetningar íhlutum frá þriðja aðila.
Hvað á að leita að:
- Stærð og reynsla R&D teymisins (10+ ár í sjónskönnun er tilvalið)
- Eignarhald á kjarnatækni (innri þróun ljóskerfa og reiknirit)
- Einkaleyfasafn
- Uppfærsluferill vöru
3. Framleiðslugeta og gæðaeftirlit
Frábær hönnun þýðir ekkert án stöðugrar, áreiðanlegrar framleiðslu.
Hvað á að leita að:
- Eignaraðstaða vs leigð (í eigu bendir til langtímaskuldbindingar)
- Framleiðslusvæði (2,000+ fm er traustur vísir)
- Innanhúss ferlistýring (samsetning, kvörðun, prófun, QC)
- Skráð gallahlutfall
4. Dýpt vörusafns
Framleiðandi með alhliða vörulínu býður upp á einfaldari aðfangakeðju. Leitaðu að munnskanna, rannsóknarstofuskanna, þrívíddarprentara og samhæfum kvoða.
5. Stuðningur og ábyrgð eftir sölu
Samband þitt við framleiðandann heldur áfram eftir að gámarnir eru fluttir. Athugaðu ábyrgðarskilmála, stefnu um hugbúnaðaruppfærslu, tæknilega aðstoð, framboð á varahlutum og RMA ferli.
Kostnaðarskipulag - Það sem þú borgar í raun og veru
Að skilja heildarkostnaðarmyndina hjálpar þér að skipuleggja fjárhagsáætlun þína og verðstefnu með raunhæfum tölum.
| Customization Level | MOQ | Verkfæragjald | Kostnaður Premium | Leiðslutími |
|---|---|---|---|---|
| Einkamerki | 20 einingar | $0 | +10–15% | 4–6 vikur |
| Létt OEM | 50 einingar | $3,000–6,000 | +15–25% | 8–12 vikur |
| Fullur OEM | 200 einingar | $12,000–25,000 | +25–35% | 4–5 mánuðir |
| ODM | 500+ einingar | $80,000–200,000 | +30–50% | 6+ mánuðir |
Athugasemd um hugbúnaðarleyfi:Sumir framleiðendur rukka árleg áskriftargjöld fyrir hugbúnað. Aðrir (eins og Aident) innihalda líftíma hugbúnaðaruppfærslur án aukakostnaðar. Þetta getur táknað $ 500–1.500 árlegan kostnað á hverja einingu, sem er mikilvægur þáttur í heildareignarkostnaði. Útskýrðu þetta áður en þú skuldbindur þig.
Falinn kostnaður til að hafa með í kostnaðarhámarkinu þínu:vottunar-/skráningargjöld, sjófrakt, tollar, varahlutabirgðir, markaðsefni, þjálfun og staðbundin vörugeymsla.
Reglugerðar- og vottunarkröfur eftir markmarkaði
| Markaður | Eftirlitsstofnun | Krafa | Tímalína | Dæmigerður kostnaður |
|---|---|---|---|---|
| Bandaríkin | FDA | 510(k) formarkaðstilkynning | 90–120 dagar | $10,000–30,000+ |
| Evrópusambandið | Tilkynnt aðili (MDR) | CE merking samkvæmt MDR 2017/745 | 6–12 mánaða | $30,000–100,000+ |
| Indlandi | CDSCO | Innflutningsleyfi í B flokki | 3–6 mánuði | $5,000–15,000 |
| Kína | NMPA | flokkur II lækningatækjaskráning | 6–12 mánaða | Mismunandi |
Hver hefur vottunina?Ef það er undir nafni framleiðandans kemstu hraðar á markað. Ef þú skráir þig undir þínu eigin vörumerki, átt þú eftirlitseignina en það tekur lengri tíma. Spyrðu framleiðandann þinn um allan tækniskráarpakkann til að styðja við þínar eigin skráningar.
Raunhæf tímalína - Frá fyrstu snertingu til fyrstu sölu
Raunhæf tímalína hjálpar þér að skipuleggja sjósetningu þína. Hér er dæmigerð 6 mánaða áætlun:
- 1. mánuður:Birgjarannsóknir, beiðni um tilboð, verksmiðjumat, sýnishornspróf, lokaval
- Mánuðir 2–3:Frágangur forskrifta, sérsniðin móthönnun, pökkun, fyrsta sýnishornsframleiðsla
- Mánuðir 3–5:Lokasamþykki, framleiðslupöntun, fjöldaframleiðsla, 100% QC
- Mánuðir 5–6:Sjófrakt (22–28 dagar), tollafgreiðsla, vörugeymsla, sjósetningarundirbúningur
Bættu við 2–3 mánaða biðminni ef þetta er fyrsta OEM þátttöku þín.
Rauðir fánar - Hvað ber að varast
Ekki eru allir framleiðandi góður félagi. Hér eru viðvörunarmerkin sem ættu að láta þig gera hlé:
- Vantar eða ósannanleg vottorð- Án viðeigandi vottorða er ekki hægt að selja vöruna þína á löglegan hátt.
- Óraunhæf loforð- Stuttur afgreiðslutími eða verð sem virðast of gott til að vera satt eru það venjulega.
- Ógegnsætt gæðaeftirlit- Ef þeir geta ekki lýst QC ferlinu sínu skaltu búast við ósamræmilegum gæðum.
- Veik aðlögunargeta- Ef þeir bjóða aðeins upp á einfalda lógóprentun muntu keppa eingöngu um verð.
- Hugbúnaðarlæsing- Há áskriftargjöld og lokuð snið valda viðskiptavinum þínum vonbrigðum.
- Óljós stuðningur eftir sölu- Þegar viðskiptavinir þínir eiga í vandræðum þarftu samstarfsaðila sem mun styðja þig.
Verksmiðjuviðmið - Hvernig gæða OEM samstarfsaðilar hagnýta einkamerkingar
Í fyrri kaflanum var lýst rauðu fánum til að forðast. Þessi hluti skoðar rekstrarstaðla sem aðgreina hæfa framleiðendur frá erfiðum. Notaðu þessi viðmið þegar þú metur hugsanlegan samstarfsaðila.
Helstu viðmið:
- Opnun hugbúnaðar:Gagnaútflutningur í STL, PLY, OBJ; engin skylduáskrift; samhæfni við exocad, 3Shape, osfrv.
- Vélbúnaðargæði:Nákvæmni Minna en eða jafnt og 15μm, þyngd<200g, scan speed ≥25 fps, depth of field ≥20mm, powder‑free true‑color scanning.
- Heill safn:Innri munnskannar, rannsóknarstofuskanna, þrívíddarprentarar og kvoða - ein stöðva lausn.
- Vottun tilbúin:ISO 13485, CE MDR, FDA, NMPA, IEC 60601-1.
- Framleiðslu mælikvarði:Verksmiðja í eigu, 2,000+ fm, eigin QC, skjalfest lágt gallahlutfall.
- Gegnsætt OEM forrit:Hreinsaðu MOQs, verkfæragjöld, kostnaðaráætlanir og raunhæfan afgreiðslutíma.
- Alþjóðlegt afrekaskrá:Flytja út reynslu til margra markaða með tilvísunum.
Dæmi:Sumir framleiðendur - eins og Aident með AI-30 vettvang - hafa byggt alla vöruheimspeki sína í kringum opinn arkitektúr, bjóða upp á STL/PLY/OBJ útflutning án áskriftargjalda, ofurlétt þyngd (198g) og fullkomið Skanna→Hönnun→Prent verkflæði. Þetta tekur beint á kvörtunum um læsingu hugbúnaðar og falinn kostnað sem hrjáir mörg þekkt vörumerki.
Samantekt og aðgerðaskref
Markaðurinn fyrir munnskanna vex hratt - og glugginn fyrir ný vörumerki er enn opinn. Dreifingaraðilar sem setja á markað einkamerkjaskannar í dag geta náð markverðri framlegð, byggt upp verðmætt vörumerki og komið á varanlegum viðskiptatengslum.
Helstu veitingar:
- Markaðurinn er stór og vaxandi (1,87 milljarðar Bandaríkjadala árið 2032, 12% + CAGR).
- Framlegð er veruleg (FOB undir $4.000, smásala á $10.000–25.000).
- Aðgangur er aðgengilegur (einkamerkja MOQs allt að 10–20 einingar).
- Vottun er skylda (ISO 13485, CE MDR, FDA - óviðræður).
- Val samstarfsaðila er mikilvægt (R&D dýpt, framleiðslugæði og gagnsæi skiptir öllu máli).
Næstu skref þín:
- Skilgreindu kröfur þínar (markaðir, aðlögunarstig, fjárhagsáætlun, MOQ).
- Metið hugsanlega samstarfsaðila með því að nota viðmiðin í þessari handbók.
- Skipuleggðu kynningu þína (verðlagning, markaðssetning, söluþjálfun, stuðningur eftir sölu).
- Byrjaðu samtalið við OEM / ODM samstarfsaðila.
Tilbúinn til að kanna OEM / ODM tækifæri með traustum framleiðanda?
Aident Technology býður upp á sveigjanlegar OEM/ODM lausnir fyrir dreifingaraðila og rannsóknarstofur fyrir tannlækna um allan heim, með alhliða stuðningi frá vöruhönnun til umbúða - sem gerir það kleift að koma á markaðinn sérmerktum innri munnskanna, þrívíddarprenturum og kvoða sem eru sérsniðin að staðbundnum mörkuðum.
Biðjið um nákvæma OEM / ODM verðlagningu, tæknileg gagnablöð og sérsniðna tilvitnun fyrir markaðinn þinn.
→ Óska eftir tilboði / Hafðu samband við OEM Team
→ Skoða AI-30 vöruupplýsingar
OEM teymið okkar svarar venjulega innan 24 klukkustunda.

